R15 Hỏi về Yamaha R15 V2.0 và các thứ liên quan

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi hoangslim, 7/9/12.

1. hoangslim

hoangslim Bằng A2

Em lập bài này là để hỏi các anh các bác đã đang đi và có kinh nghiệm về r15 . Em có đọc qua diễn đàn các chủ đề liên quan R15 hết rồi , mỗi tội ở Hà Nội có vẻ hơi ít chỗ độ bô và linh tinh .Em đang muốn hỏi là mua xe rồi em muốn lên bô khác như arrow thì ở Hà Nội có chỗ nào có sẵn và lắp đặt không , không biết ở Hà Nội có chỗ nào chuyên bảo dưỡng và sữa xe này , em cũng muốn tháo cái biển số rồi đút đít mua đèn R6 thay vào có cả xi nhan . R15 v2 có cái gương hơi xấu không biết nên mua gương nào , em đang ngắm chiêc gương của con Phoenix mà khôn gbieest ở đâu bán .Thêm cả không biết lốp của em r15 có thể lên được đến cỡ bao nhiêu và giá tầm bao nhiêu ?Thanks anh chị em trước

2. r15

r15 Bằng A2

Những thứ khác em hỏi thì anh ko biết vì a ko ở HN nhưng còn việc bảo dưỡng thì cứ mang ra YAMAHA ( nó cũng gần giống exiter thôi )

Mà xe này mua về , nếu cần chăm sóc bảo dưởng định kỳ thì: chỉ việc thay nhớt, thay lọc nhớt , vệ sinh lọc gió , thay nhông sên dĩa , v.v ... thôi ( máy cái này thì YAMAHA vẫn làm được) . Máy móc ko đụng đến ( chỉnh valve, bugi ... ko cần )

Pô AHM carbon, mua ở Đại Hoàng Gia: 1 chai 9 . Phước râu ráp: 4 xị .

Nghe như: trực thăng đang cất cánh , bò đang rống , sư tử đang gầm, kakaka...

( Lưu ý: không nghe = loa nhỏ, sẽ bị thủng loa >>> sẽ ko đền bù , kakaka ... Mở loa bass to lên nha )

Click here to hear:http://www.youtube.com/user/yamahar152012

3. hoangslim

hoangslim Bằng A2

Cảm ơn anh vậy là 1 trong các vấn đề đã được giải đáp hii

4. yamr15

yamr15 Tập Lái

Bác R15 cho em hỏi, cái dè chắn bùn bác ra ngoài cắt đi à, em thấy để cái đấy xấu quá

5. Fireball

Fireball Bằng A2

+Lốp xe R15 bạn lắp lốp Michelin bánh sau 140 bánh trước 100 là vừa. Giá 3 triệu 1 cặp có thể mua tại đại lý Michelin Đích Lốp ở ngã tư Cầu Giấy là nhìn thấy. Cua rất bám đường, tốc độ không bị ì. nhưng chiều cao yên xe sẽ + khoảng 2cm. Nhớ bơm khí ni tơ đấy nhé.
    +Độ các đồ linh tinh, phụ tùng cho Moto PKL ở HN bạn đến mua tại 77 Khuất Duy Tiến. Bô đến đấy hỏi cũng nhiều. Áo, mũ giày găng, tay côn, gác chân, gương đô... có đấy. Mình thường mua ở đó thấy đồ chất lượng được, phục vụ cũng chu đáo, uy tín. Ở đấy còn có nhiều xe PKL cũ giá tốt cho bạn mua.
    +Sửa chữa bảo dưỡng xe mô tô PKL ở HN bạn đến 544 đường Láng.
    +Mua gương Phoenix thì mình không biết ở đâu, nhưng bạn mua Phoenix thì đến 186 Hoàng Quốc Việt. thử đến đó hỏi gương.
    Chắn bùn R15 này thiết kế ôm theo bánh xe mình thấy đó là thiết kế khéo, nhìn đẹp tổng thể lẫn chi tiết. Mình nghĩ cắt cụt đi không đẹp được bao nhiêu mà rất bất tiện. Do nhu cầu đi làm hàng ngày nên chắc chắn không bao giờ tháo. Đất ướt thì "trời không mưa vẫn mặc áo mưa" nếu muốn ra đường. Mình đã thấy biển số đút gầm xe phải chéo lật xuống đất. Theo đánh giá của mình thì trông xấu và rất gượng ép nếu không muốn nói là buồn cười.
    Mình biết có quan điểm không giống đa số. Nhưng mỗi người một nhu cầu sử dụng. Mình quan trọng độ an toàn, đẹp hài hòa, cảm giác lái sport. Mình sẽ đầu tư vào bô xe nếu xe này 2 máy, phân khối lớn hơn. Nhưng bạn mua thì quyết định tùy của bạn.

6. hoangslim

hoangslim Bằng A2

Thanks anh , anh cho em hỏi nếu lốp giá mềm hơn thì còn hãng nào nữa không , với cả nếu bô em mua ở HCM ship ra Hà Nội thì không biết bên 77 Khuất Duy Tiến có lắp không :D

#6 hoangslim, 12/9/12
    Sửa lần cuối: 12/9/12
  7. yamr15

yamr15 Tập Lái

bạn định mua Scoprion à , mình hỏi 1 anh bạn đã lắp, cây đấy 16tr cả cổ pô :)) chát *** ko đỡ đc, bác nào độ rồi cho hỏi cây Daytona dagrex free-flow bn ko :D

8. yamr15

yamr15 Tập Lái

bác cho em hỏi đôi lốp đấy đi có ngon ko độ bền thế nào ạ, em sợ ko ngon đc như lốp zin :D

9. hoangslim

hoangslim Bằng A2

Scorpion chát qua , mình đang ngắm chiếc arrow all dark :D

10. anhanh

anhanh Bằng A2

có bác nào đi ecu racing cho r15 chưa nhỉ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...