Cách làm xe wave 110 new mát máy, xe bốc

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi nhathoang1111, 11/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. nhathoang1111

nhathoang1111 New Member

minh đang xài dòng xe này. rs 110 bánh mâm màu cam. đã di dc 28.000 km và có nhận xét như sau: xe máy nóng thấy ghê, và sau nhiều đêm ăn ko ngon ngủ ko yên và thế là minh quyết định lắp cánh tải nhiệt cho con xe yêu dấu của mình , vật liệu để làm gồm có : : hơn 20 miếng tản nhiệt của cpu máy tính (dân vi tinh mà hii), keo 502 , một số ốc vit de bắt vô lòng xilanh. thế thôi: tổng thiệt hại khoảng 200k và khoảng 5 ngày để làm. vì sửa tới sửa lui . (chưa thấy ai làm như mình nên kỳ kỳ) . kết quả : xe chạy lâu ko ì máy , làm cho xe bốc hẳn , xăng thì lúc nào cũng trên 60km/l còn đường trường thì chắc 63km/ là dc. mình có sao nói vậy. ah xe minh thay bugi denso loại đầu dài nha. xe zin nguyên thuỷ ko đụng gì máy móc hết chỉ bên ngoài thôi.:)
    thân chào mấy anh em[-X

2. xenonbosch

xenonbosch New Member

200k của bác làm ko đáng, mất vẻ đẹp của xe + nhìn xe lô lô! 200k bác thêm 20k nữa mua được bộ bơm nhớt rời zin xe 110cc thái rồi! Thêm 70k tiền chế cái lốc zin gắn bơm nhớt rời nữa! 100k công thợ nữa là xong! Vị chi là 400k xe chạy bao ngon! Bao rẻ đẹp bền! Lỡ có bán xe cũng được giá làm như bác em nhìn là chạy rồi nói chi đến mua! Chưa kể bác xài 502 nó vừa dơ vừa hôi mà nóng wá lạng quạng nó sút ra lun! Bác là người liều nhất bắt ốc ác vào đầu lòng mới ghê! Anh em ko nên làm theo cách của bác ở trên lợi bất cập hại áh!

3. potterviet

potterviet Active Member

_ bạn đang khoe hả :| nói vậy đố ai biết bạn đã làm gì + làm như thế nào 8-|
    _ mình thấy là lốc máy của Wave 110 HVN khác của Wave đời trc nhiều, ko biết làm lại thế nào :-? bạn làm chưa mà biết vậy :-? (nói thêm là mình ko bít cục máy Wave 110 Thái đời mời có bơm nhớt rời hay ko àh :-?)

4. xpress0905

xpress0905 Well-Known Member

.....

thân chào mà làm cái icon "[-X"

cách của bạn làm thấy ko thẩm mĩ mà còn tốn tg nữa ....

5. tthantuyet

tthantuyet Well-Known Member

có làm chưa mà dám phán mấy câu xanh rờn zậy nè >:)>:)>:)

6. tdmavth175

tdmavth175 New Member

cho xin tí ảnh đi chủ topic ơi

7. H&G

H&G New Member

hơ hơ, xe 110cc trở lên thường đều có bơm nhớt rời gắn trong lốc nha;));))

8. nhathoang1111

nhathoang1111 New Member

mình không có khoe gì, chỉ nói sự thật là xe mình như vậy thôi, tuy cách minh làm không đẹp nhưng mang lại hiệu quả cao, đã chơi xe thì đừng nói tốn thời gian. nếu bạn có cách nào hay hơn nói đi cho anh em học hỏi đi. mình học hành ít nên chỉ làm có vậy thôi. xl anh em mình không có máy chụp hình. mà cách làm thì chắc ai cũng bít rùi, mua mấy miếng tản nhiệt của cpu loại p3 thôi. rồi coi sao đẹp thì bắt ốc vô. xe xài bửng 3d nên không để ý sẽ không thấy đâu. còn lột bửng thì thằng nào không xấu.;)

9. longhaiadd88

longhaiadd88 New Member

chà, sao có nhiều topic phàn nàn máy wave 110 nóng vậy ta, xe chủ topic chạy dc 28000km mà vẫn còn nóng àh, hay là tại chỉnh xăng tiết kiệm nên xe bị thiếu xăng dẫn đến máy nóng, hay tại nhớt
    chiếc wave 100 của mình thấy bình thường không nóng đến nỗi như bác chủ thớt nói
    còn chiếc tau với chiếc si thì lúc đầu nóng muốn phỏng chân, chạy xe mà ko dám để chân gần lốc máy, xong giai đoạn roda 1000km rồi mình thay nhớt shell sx cho e nó thì chẳng còn thấy nóng máy gì nữa, hum nào trời lạnh còn áp chân vào lốc máy vừa chạy vừa sưởi ấm

10. quang662

quang662 New Member

cho xin tấm hình mới biết bồ ơi

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.