1. Diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện nâng cấp nên còn nhiều lỗi chưa tương thích đang được khắc phục. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ. Chân thành cảm ơn! - BĐH BKVN

Đi pô tăng có gắn ống tiêu có bị phạt không?

Thảo luận trong 'Tư vấn hành chính, pháp lý về xe' bắt đầu bởi cunlongxu39, 23/9/12.

1. cunlongxu39

cunlongxu39 New Member

em định gắn pô tăng mà ko pek đi pô tăng có gắn ống tiêu có bị phạt hay không? và phạt lỗi gi có phải thay đổi kết cấu ko ?phạt bao nhiêu tiền ?

2. phuc9867

phuc9867 New Member

:D mình bị phạt 550k , có bữa 200k . Đa số thấy bị phạt bô là 550k nên chuẩn bị bóp dày là vừa .

3. cunlongxu39

cunlongxu39 New Member

:96: zậy chắc e đi zjn cho lah rồi thank bạn nhìu

4. usarmy

usarmy New Member

khả năng ấy rất cao bạn àk.chưa kễ lúc nó thổi vào nó dạo 1 vòng xe là ra cả đống tội lun bên tân fú mình thấy mấy vụ

5. 2347wavect

2347wavect New Member

Phạt pô gì mà 550k dữ zị bạn ????????

6. lak_c

lak_c New Member

theo minh duoc biet thi bat ** mot su thay doi nao tren xe khong dung voi ket cau cua nha san xuat thi cung qui ra 1 toi : THAY DOI KET CAU XE . Minh tung choi bo tang toc. Bi lum lan thu 1: khong gan ong tiu gap ghi toi la khong ong giam thanh ,vuot wa bao nhiu de-xi-pen phat xxxxxx. Lan 2 : thay doi ket cau xe xxxxxx. po tay .KL di xe zin cho lanh . luat tu trong mieng ra day cac pac a..

7. lil.jay_2511

lil.jay_2511 New Member

Hình như nếu bạn bị phạt xong - sẽ bị tịch thu luôn cây pô - để mốt bạn nhớ đến ngày hôm nay và khỏi có bô để bị phạt típ haha :))
    Luật ban hành rõ ràng - thay đổi kết cấu pô là bị tịch thu pô :))

8. phuc9867

phuc9867 New Member

Mình bị bắt ngay khúc ngã 4 bùi viện , phạt 550k dắt về đồn 1 mới được về .

9. tinhdoyamaha

tinhdoyamaha New Member

ae cho mình hỏi EX zin đi pô tăng có bị mật hậu và hao xăng hơn không đi pô zin không ae, tại em định lên cây yoshimura cho con EX của em mà sợ bị mất hậu, Ex của E là bản 2008 4 năm mà chạy chưa được 5000km. và giá của cây yoshi bay giờ khoảng bao nhiêu vậy

thank

10. barpie123

barpie123 New Member

Mình k rành lắm nên cho mình hỏi, pô tăng là ntn, còn mấy loại pô xịn như 4road, Yoshi... thì có gọi là pô tăng k, vì mình có quen nhiều ng` đi pô xịn, thổi vào kiểu gì cũng cãi đc và chỉ phạt 150k tội k có giảm thanh nếu tháo tiêu, còn pô tăng mình thấy nói nếu bị bắt là tịch thu, pô xịn cãi đc như vậy thì chắc k tịch thu đc nhỉ ?

#10 barpie123, 11/12/12
    Sửa lần cuối: 11/12/12
  11. hubamihu

hubamihu Well-Known Member

pô tăng là các loại pô độ như AHM , Yoshi , DBS ,.... . thổi vào nó vui thì nó phạt 150k tội pô ko giảm thanh , còn gặp thằng nào đang điên nó phạt bác tội thay đổi kết cấu xe từ 800k>1tr2 theo nghị định 71 thì cũng ko cải đc đâu nhé

12. coast9x72

coast9x72 New Member

pô gì thì mà thoáng thì cứ full 150 trở lên mới thổi đc
    như mình đi trái 62 vừa rồi chạy pô cắt ngắn vẫn thấy mất hơi quá nên về lại cây dài chạy

còn đã đi pô khác pô zin là 150k tội pô k có hệ thống giảm thanh

13. DSQ

DSQ New Member

thực tế thì cãi được bạn nhé! Nếu bị quy vào khoản b Điều 20 nghị định 34: "Không có bộ phận giảm thanh, giảm khói hoặc có nhưng không bảo đảm quy chuẩn môi trường về khí thải, tiếng ồn" thì tùy loại pô mà bạn yêu cầu chứng minh về tiêu chuẩn này. Cái lỗi này vẫn phạt 150k, ko giam bằng, có thể nộp phạt tại chỗ nên để chứng minh bạn phạm lỗi thì XX phải sử dụng thiết bị đo chuyên dụng(cái này theo mình thấy chả có bố nào mang) mà để phạt 150k mà phải chạy đi lấy đồ thì chả bõ nên khỏi lo. Còn việc tịch thu pô là hoàn toàn vô lý! Nếu bị thu thì bạn làm đơn khiếu nại cái qđịnh xử phạt đấy ngay lập tức. Nếu quy vào điểm c khoản 2 Điều 33 (điều 8 nđ71): "c) Tự ý thay đổi khung, máy, hình dáng, kích thước của xe" thì tùy bạn làm thế nào để nó quy về Điều 20 trên kia. Lỗi này là 1tr. Mình thì nói là về nguyên tắc thì hình dáng (dàn nhựa, vành, màu sơn...) và kích thước xe ko hề thay đổi nên ko thể áp dụng Điều này dc. "Nếu có" chỉ áp dụng dc Đ20 thôi. Cái từ "Nếu có" là rất qtrọng nhé;) vì nó chỉ đặt ra giả thiết chứ ko nhận mình phạm lỗi:))). Còn nếu nó lập biên bản 2 lỗi cùng 1 lúc vì cùng một hành vi (lỗi) thì đập thẳng vào mặt nó luôn! Kêu nó thích thì cứ lập biên bản, sau đó tôi sẽ khiếu nại quyết định hành chính của a vì nguyên tắc xử phạt vi phạm hành chính là ko dc xử phạt 2 lần về cùng 1 lỗi. Lỗi (hành vi vi phạm) "nếu có" ở đây là thay đổi hệ thống giảm thanh.

14. Dex

Dex New Member

Cà sóc dữ lắm nó mới ghét mới tịch thu pô luôn thôi mấy bác. Còn bt thì nó chỉ phạt 150k tội k có bộ phận giảm thanh thôi. Hôm bữa mình bị bắt pô chung với 1 thằng nhóc choai choai chạy chiếc max 50cc mà gắn bô hơi, vô nó đạp vô cái lon bô móp luôn mấy bác, rồi nó kiu tg chủ xe tự tháo cây bô ra đưa nó rồi nó phạt thêm 150k luôn ặc ặc. Mình thì chỉ phạt 150k =))

15. kukai0612

kukai0612 New Member

dậy thì đi bô tăng là cầm sẵn 150k trong túi đi :))