1. Diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện nâng cấp nên còn nhiều lỗi chưa tương thích đang được khắc phục. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ. Chân thành cảm ơn! - BĐH BKVN

Độ cốp cho dream?các cao thủ cho e xin ý kiến!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật - Sửa chữa - Thay thế' bắt đầu bởi Mrboss, 17/12/12.

1. Mrboss

Mrboss New Member

E đang tính mua xe dream về độ lại nhưng băn khoăn về cốp xe.do yêu cầu công việc nên e cần xe có cốp để đc 1-2 kính (kiếng)mắt,1 áo đi mưa.mà cốp dream nhỏ wa ko để nổi 1 kính(kiếng) mà e lại kết dáng xe dream wa.
    e thấy phần dưới yên xe (phần gần khoá yên)còn thừa nhiều khoảng trống.-->>có thể dưa bình xăng lên đây và phần bình xăng thì độ cốp vào đó?
    Có cao thủ nào đã từng độ xe dream cho e xin ý kiến về vụ này xem.
    cám ơn tất cả ae biker nhiều!

#1 Mrboss, 17/12/12
    Sửa lần cuối: 17/12/12
  2. Mrboss

Mrboss New Member

E cần tư vấn gấp.bác nào có ý kiến gì cứ đóng góp giúp e với!tks all!

3. mrsingsongvnn

mrsingsongvnn New Member

bro đi kiếm cái hộp đựng đồ xe lắp ở võng ấy,mấy đời citi hay có cái thùng ấy,đỡ phải chế cháo nhiều

4. Mrboss

Mrboss New Member

Hix.vậy thì còn đâu dáng dream nữa hả bác?xe độ chạy kiểng mà lại đeo thêm cái thùng thì kì cục lắm bác ợ.
    bác nào có ý khác chỉ dùm e với nào.

5. Mrboss

Mrboss New Member

Các cao thủ đâu hết rồi???giúp e với nào!!!

#5 Mrboss, 17/12/12
    Sửa lần cuối: 17/12/12
  6. anlovehang4

anlovehang4 Well-Known Member

khuyên bác cần cốp thì mua wave @ 2012 lun cho lành . mua cái dream tầm 21tr rùi chế thêm vào chắc gần bằng tiền mua ga nhỏ quá . đã vậy chạy ko an toàn vì mình nghĩ mún làm như bác nói là phải tính toán lại phần khung nữa . làm khác người quá sau này có sửa chửa thay thế rất khó khăn và mất nhìu thời gian lẫn tiền bạc :)

7. [K]hOa

[K]hOa New Member

mua cái rỗ tròn thái câu ỡ ngay baga đi bro ơi ...

8. Mrboss

Mrboss New Member

Tks bạn!mình ko thích xe ga nhỏ,ga lớn mình có rồi.giờ lại thích dream nên muốn tham khảo ý kiến các bạn xem sao?
    có bạn nào có ý kiến gì hay hay cho mình xin nhé.tks các bạn!

9. thien284

thien284 New Member

Làm cái hộc đựng ngay cái yếm như mấy chiếc Max thấy dc đó bạn

10. Mrboss

Mrboss New Member

Mình thích dream để trần luôn ko mang theo rọ,thùng gì cơ bạn ah.cảm ơn bạn đã cho ý kiến!

11. biketvt

biketvt New Member

dream mà làm cốp chứa tốt nhất là dời thùng xăng ra sau như của wave mới bây giờ, thợ làm đồng chịu làm là đc thôi nhưng các chi tiết = nhựa có thể bị thay = tole của thợ làm đồng, chiếc xe sẽ tăng trọng lượng đuôi xe, hoặc chế giản đơn nhất là tháo bình xăng trên xe ra và chế 1 bình xăng mới thâu về phía saui là dư 1 khoảng trống chỗ bình xăng củ, nói qui cách thợ làm đồng làm đc hết, kiểu chế bình xăng thì ít động tới phần nhựa bên ngoài nhưng bình xăng sẽ ko lớn = bình zin.

12. ngoctaiq12

ngoctaiq12 New Member

ko kha? thi bac oi,

13. Mrboss

Mrboss New Member

Tks bác cho ý kiến.lúc đầu e cũng nghĩ tới cách này nhưng khi lật yên xe lên thì thấy phần kết cấu khung sườn khác hoàn toàn so với wave nên sợ ko ráp đc bx wave vào phần sau đó bác.
    Có bác nào đã làm như vậy ko cho e xin ý kiến với.!.

14. biketvt

biketvt New Member

giữ nguyên đuôi sườn thì ko nhét bình wave vô lọt, vậy chế bình theo cở sườn dưới yên

15. Mrboss

Mrboss New Member

Dưới yên nó liền luôn một khối mà bác?từ chỗ bx zin tới đuôi chỗ ổ khoá yên nó liền luôn.

16. anlovehang4

anlovehang4 Well-Known Member

;)) bác nghĩ thì dễ đó thử ra chổ làm đồng kêu nó làm coi . nếu chỉ vậy chắc biker lên đầy đường rồi . sườn xe sau của dream ko như wave nhé [-X thay khúc nhựa mà ở trong cạ cái đuôi sườn xe nhé ;))còn chế cái sườn thì cái baga sau bắt vào đâu rùi cái đèn lái nửa ? ko phải chổ nào bik làm đồng thì cũng bik chế , làm ko tính toán con xe chạy ra đường kêu lăn tăn hay rớt ra từng mảnh qua ;)) chơi dream thì chịu thui . còn mún chơi cốp thì chọn dòng xe sau này wave , fu , v.v.

mrboss : bạn nghĩ là nên đem thùng xăng ra sau sao ko nghĩ theo cách làm 1 cái hộc bằng mủ vào cái khoảng trống ở ổ khóa sau như vậy đơn giãn hơn . áo mưa thì bạn để vào cái hộc đựng đồ nghề zin[xài áo mưa bịch hay áo mưa loại nhỏ mỏng thui ] , cái hộc chế chỉ để kiếng mình nghĩ còn có lý hơn tìm cách đem thùng xăng ra sau

#16 anlovehang4, 18/12/12
    Sửa lần cuối: 18/12/12
  17. biketvt

biketvt New Member

thợ làm đồng giỏi , cở nào cũng gò tole thiếc thành hình hộp chứa đc hết, phải coi là có tìm đc thợ chịu nhận làm hay ko, tôi có vác cái sườn đi làm đồng rồi và chỉnh chế sườn hàn đắp theo ý mình,làm cái hộc chứa bình ắc qui, thợ làm đồng hồi xưa làm còn gò luôn cả bình xăng con 67 = tole thiếc, cái sườn dream tôi biết phần đuôi nó hẹp nhỏ dạng tấm tole-thép dập khuôn nhưng vẫn có khoảng trống khi tháo cái ốp đuôi = nhựa ra mà ý chủ topic lại ko muốn chế gò đồng phần này, sườn wave/fu sau này dạng ống thép tạo khoảng trống ở trong lớn hơn,

18. Mrboss

Mrboss New Member

Cảm ơn hai bác nhiều lắm.e sẽ ghi nhận ý kiến và sự nhiệt tình của hai bác.mai e sẽ tính cả hai cách của hai bác xem sao?cách nào hợp lý hơn e sẽ làm cách đó.
    biker nào có ý kiến gì nữa cứ quăng dzô đây cho e nhé.tks all ace biker!

19. Mrboss

Mrboss New Member

Ae biker cho xin ý kiến chút nào!

20. Mrboss

Mrboss New Member

Ae biker cho mình xin ý kiến để hoàn thiện e nó nào!!!!