1. Diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện nâng cấp nên còn nhiều lỗi chưa tương thích đang được khắc phục. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ. Chân thành cảm ơn! - BĐH BVN

Em bị mất chìa khóa xe wave RSX 110

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi xrockman02, 12/12/12.

1. xrockman02

xrockman02 New Member

Chào mọi người.

Ba em cho em chiếc rsx 110 để vô Sg học, mà hôm qua em lỡ làm mất nguyên chùm chìa khóa, giờ khóa xe em còn đúng 1 cái và đang định đánh lại 1 chìa nữa
    Mà em nghe ra mấy tiệm ở lề đường không an toàn lắm, khóa xe em là khóa từ, có cái để mở khóa cổ nữa sợ họ không làm được, ra head thì em không biết được không vì em làm mất cái mã số chìa khóa rồi, không biết trong cuốn sổ hướng dẫn có không.

Em mới làm mất lần đầu nên chưa biết gì hết ạ, giờ em mang ra head hay mang ra chỗ nào đây ạ, em sợ hư xe với mất xe lắm

Em newbie không biết đăng topic vào đâu nên đăng tạm vào đây, mọi người giúp em nhé, em cám ơn

2. kupid

kupid Active Member

ủa kì vậy cái mã số đó khắc trên thân chìa còn lại của bạn đó, vào hãng mua phôi chìa, làm lại có khó zì đâu

3. xrockman02

xrockman02 New Member

Không có số nào hết anh ơi, có cái miếng nh6m nhỏ ghi 4 số mà em làm mất theo chìa kia luôn rồi

4. leon_123

leon_123 Well-Known Member

Ca này khó à, mang vào HEAD xem nó nói sao :D

5. hubamihu

hubamihu Well-Known Member

an toàn thì mua luôn ổ khóa mới đi bạn

6. Rs_motor

Rs_motor New Member

mua nguyên bộ ổ khóa khác

7. DianaMoon

DianaMoon New Member

Bạn ra khu đèn 5 ngọn hay còn gọi là chợ vải soái kình lâm làm. Làm lun cái mở tấm che ổ khoá lun cho bạn đấy. Giá tầm 70k 1 chìa