[Hỏi] Trung tâm bảo hành Yamaha uy tính tại Tp.HCM

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi babyox, 15/10/11.

1. babyox

babyox New Member

Tình hình là em mới mua con Jupiter RC 2011. Em đi được 1000km và nghe nói là cần bảo hành và thay nhớt. Nhưng em không biết đem 'em nó' đi đâu để bảo hành cho tốt cả. Rồi đọc tài liệu từ Yamaha thì nói là phải thay nhớt chính hãng của Yamaha thì xe mới tốt.
    Bác nào biết trung tâm hay town nào bảo hành xe Yamaha tốt và uy tính thì chia sẽ với em với ?
    Em cảm ơn các bác nhiều.

2. otomo

otomo New Member

chời! chạy đến 1000km rùi chưa thay nhớt àh.

tốt nhất ngay bi giờ bạn nên đem ra hãng cũa Yamaha thay nhớt ngay đi, xe mới mua chạy tầm 400~500km là ngta đã thay nhớt rùi, vì nhữg chi tiết máy còn mới sẽ nhanh chóng bào mòn tạo thành nhìu mạt sắt lẫn trong nhớt, sẽ ko tốt cho sự bôi trơn cũa máy đâu.

đem ra đó bảo họ thay nhớt rùi hỏi họ sau bao nhiu km nên làm j` thì họ sẽ tư vấn cho bạn :)

3. skquangthong

skquangthong New Member

em muốn hỏi là có cái head nào của yamaha mà mình kêu gì họ chỉ làm đó thôi chứ k có làm thêm này kia. ví dụ em cần vệ sinh bugi thì họ chỉ cần vệ sinh bugi thôi, k cần miễn phí. tốn tiền càng tốt vì nó làm sạch hơn. nhưng em k biết chỗ nào cả. nghe đồn bạn em mang ex đi canh xăng gió lại thôi mà nó vẽ mâm, tháo mủ xịt lọc gió làm đủ trò...@@

4. huu_tri0101

huu_tri0101 Active Member

thế chỉnh xăng gió mà ko làm sạch lọc gió thì chỉnh sao cho chuẩn, bạn ko biết kỹ thuật thì đừng phán bừa

5. skquangthong

skquangthong New Member

xe chạy 3 ngàn cây, lọc gió tự xịt ở nhà, chỉ mỗi cái bugi là thiếu đồ nghề với k có kinh nghiệm tháo mủ. bạn có biết kỹ thuật quá mà đọc k kỹ hả?! nó vẽ chỉ mâm lại làm lem ra gây khó chịu cho chủ xe và những việc k yêu cầu cũng làm lặt vặt xong rồi "Thay Mới"
    . có đọc k đấy hay chỉ biết đi tìm bài rồi tỏ ra biết kỹ thuật?

6. otomo

otomo New Member

vẽ là 1 chuyện bạn nge ko là chuyện của bạn mà, cứ đem ra head muốn làm j thì kiu ngta làm, còn nó vẽ thêm j` thì kệ nó, ai kiu bạn đồng ý chi để tụi nó làm. muốn làm j` fải có sự đồng ý của chủ xe chứ khj ko ai dám bung ra mà làm bạn . :)

7. khivuong

khivuong Active Member

Chắc bạn đem ra cho tụi 3S làm nên mới bị vẽ thế.Tiêu biểu là tụi Quang Hùng Phương.Còn nếu làm ở ya town hay YFS thì hầu như không có chuyện vẽ vời gì đâu.Đó là cảm nhận của mình khi đi làm xe.Chúc bạn tìm được nơi làm xe ưng ý.À mà YFS thì ở CMT8 chỗ gần công viên lê thị riêng á.Còn ya town thì trên đường Nguyễn văn trỗi.

8. KenNou

KenNou Active Member

Có 2 Town thôi đó là Ng Văn Trỗi và CMT8.
    3S đó giờ mình thấy làm ăn tương đối tốt là Đông Nam -đường Phan Đăng Lưu .