1. Diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện nâng cấp nên còn nhiều lỗi chưa tương thích đang được khắc phục. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ. Chân thành cảm ơn! - BĐH BKVN

MỘT CÁCH MỚI ĐỂ LÀM GIẢ LED AUDI

Thảo luận trong 'Hệ thống điện xe' bắt đầu bởi swat14, 13/7/12.

1. swat14

swat14 New Member

hôm nay Swat14 có 1 ý tưởng nhỏ để làm cái led audi đang làm mưa làm gió.
    1/ vật liệu thì có nhiều bạn chon mika. đúng là cái này có thể làm được nhưng khó ở chổ hơi cứng. khó uốn. nên swat 14 chọn loại này. mình tạm gọi là fim cái này dùng trong ngành in. mình mới xin về.[​IMG]
    ưu điểm mỏng muốn làm hình gì thì làm. mà rẻ cái này có thể xin mà không tốn tiền vì tóm lại mấy anh bên ngành in, in xong rồi thì cũng đem bỏ hay đốt thôi

2/ tét thử cho các bạn xem.
    [YOUTUBE]O601L--RMOo&feature[/YOUTUBE]

theo mình thì đây là cái tốt nhất có thể làm.
    thấy kết quả hay quá nên viết bài nên có nhiều sơ sài sẽ chính sửa lại cho các bạn vào cuối tuần này.và cho 1 sản phẳm đẹp hơn. ở ngoài đúng là không được như hình nhưng mình đảm bảo các bạn sẽ không thất vọng
    cũng xin cảm ơn các bạn : anhvu20092000 , tigercaool và nhiều bạn khác đã chia sẽ ý tưởng bên mục " đây là led gì "
    bài viết này không mang tính kinh doanh hay cạnh tranh
    vui lòng góp ý lịch sự
    thân

2. swat14

swat14 New Member

3. anhvu20092000

anhvu20092000 New Member

Xem clip thấy AS cũng ok, có điều mình ko biết AS ở ngoài thật sự như thế nào. Bạn test trên Led trắng và đừng để xinhan cho a e dễ quan sát nhé:D vote vì sáng tạo mới. Nhưng mà loại giấy in này mình thấy hơi khó để cố định đây. Tiếp tục test rồi post lên nhé bạn:D

4. Love@i

Love@i New Member

Cùng yk với bác này, thường thường thì AS khi chụp ảnh or Video nhìn lúc nào cũng đẹp hok biết bên ngoài nhin ntn nữa. Cố lên nào các bác :75:
    [YOUTUBE]O601L--RMOo[/YOUTUBE]

#4 Love@i, 13/7/12
    Sửa lần cuối: 13/7/12
  5. cuoprang

cuoprang New Member

Phim này gọi là phim gì vậy nhỉ, mà chỗ in nào thường có cái này vậy

6. Love@i

Love@i New Member

Film in thì cò nhiều loại lằm hok biết film cua swat14 là loại nào nửa.

#6 Love@i, 13/7/12
    Sửa lần cuối: 13/7/12
  7. swat14

swat14 New Member

film của mình là dạng cuộn nó to lắm. mấy bạn biết keo trong dán xe không nó y chan như vậy. mấy bạn cũng có thể lấy keo dán xe nhưng bỏ lớp keo dán đi lấy cái miếng trong còn lại thôi, nhưng cái này không tốt bằng cái fil của mình. ra mấy tiệm in danh thiếp hay of set họ có hết.

8. lxsv01407

lxsv01407 New Member

chà
    nhìn hay à
    ko biết làm xong có đc như clip ko đây @@

9. tigercool240788

tigercool240788 New Member

nhìn nó trong veo vậy sao che hết ánh led đc.bạn pót xem cái công đọan xếp led và ánh sáng lúc đứng yên thử xem.cụ thể càng tốt.
    led audi thí có nhiều cách làm.bạn ko cần phải ghi là giả led audi,bởi đây là cách làm mới của bạn mà.phải tự hào chứ

#9 tigercool240788, 14/7/12
    Sửa lần cuối: 14/7/12
  10. satthudidepmu

satthudidepmu New Member

vote cho vật liệu mới, nhưng mà theo mắt mình nhìn thì film đó nó hơi mỏng và trong, mình phải gập nhìu lần nó mới mờ đc, vậy thì nó sẽ dày lên, cũng hơi khó cố định khi tạo hình gắn vào xe :D ý kiến trực quan của mình thui, mong mọi ng` góp ý để ae biker có thêm nhìu ý tưởng hay :35:

11. swat14

swat14 New Member

đúng là cái film này nó hơi mỏng.cái trong video là mình gắp thành nhiều lớp. nên nó hơi thô. nếu mình cắt thành từng miếng bằng nhau và xếp lên nhau nó đở thô hơn. sau đó cố định bằng keo trong. mình thấy cái này hay vì nó dẫn sáng khá tốt. phần mềm nên cũng dễ uống. mình còn 3 tấm như thế có bạn nào rảnh không mình đưa cho làm thử. chuẩn bị đi công tác nên bận quá.mình có thể cho các bạn ở lê quang định, cầu vượt quang trung hay gần 2 điểm trên để làm thử

12. dungkhung_pt

dungkhung_pt New Member

hic, e mà ở gần là qua bác xin về làm thử xem rồi thôi 8-|

13. tigercool240788

tigercool240788 New Member

Dungkhung_pt ở phan thiết bình thuận hả.đồng hương rùi.mình ở tuy phong bình thuận.mình cũng hay về pt chơi lắm,có nhà dì ở đó

14. dungkhung_pt

dungkhung_pt New Member

uh, mình ở pt nè, khi nào có dịp về pt thì alo ae nc mia chém gió chơi :155:

15. I.love...

I.love... New Member

làm một bài chi tiết luôn bác ui :D em gà nên khó hình dung quá . không biết xếp led ntn ?8-|

16. WolfBG

WolfBG New Member

theo mình là k nên cuộn chúng lại, ta cắt mấy hình y hệt nhau rùi ghép n lại thì hay hơn :)

17. steven178

steven178 New Member

mica thẩm mĩ hơn bác à, cái này chống cháy thôi, e có cái cốc nhựa mà màu nó trắng mờ như mica, mai thử xem sao :))

18. tu4n4nhhp

tu4n4nhhp New Member

bác dân HP à ^^
    nếu mica mua ở HP thì mua ở đâu ạ.
    e toàn chơi dải led nên giờ nhìn quả Audi này cũg thèm :p

19. swat14

swat14 New Member

bửa giờ bận đi công tác nên chửa thử. nhưng đúng là mika sẽ đẹp hơn. để về làm 1 cái xem thế nào

20. khiphach

khiphach New Member

Đúng là mica mờ làm led audi 2012 rất đẹp, nói thì các bạn sẽ không tin. Cứ thử làm các bạn sẽ thấy, nếu mica mờ không có thì các bạn có thể dùng mica 1 mm hay 1 số tấm nhựa trắng mỏng. Nếu ánh sáng của các vật liệu không như ý muốn thì các bạn có thể viền thêm led, led càng tập trung ánh sáng chiếu vào miếng mica thì ánh sáng rõ hơn ma không thấy led.