1. Diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện nâng cấp nên còn nhiều lỗi chưa tương thích đang được khắc phục. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ. Chân thành cảm ơn! - BĐH BKVN

Thông tin về xe Suzuki GN250

Thảo luận trong 'Nake / Sport Bike' bắt đầu bởi suzukihayabusa, 8/2/11.

1. suzukihayabusa

suzukihayabusa New Member

Các bác tư vấn cho em về con Suzuki GN250. Con xe này cũng hơi cùi nhưng 250cc, đi tạm còn hơn là ko có xe:). Em đang dự tính là sau này xin tiền bố mẹ em để mua 1 con bởi vì em là dân Hạ Long, ở đây hok có chỗ sửa pkl xịn, với lại em hok có tiền mua xe đắt tiền, kể cả sau này có tiền em cũng hok đi mua vì ngại đi lên Hà Nội mua. Đó là dự tính sau này. Còn bây giờ cho em hỏi: Suzuki GN250 giá bao nhiu, có hơn CB250 ko, khi hỏng thì có đồ thay ko, và hiện tại xe này còn bán ở đại lý hay chỗ nào ko, nếu còn thì chỉ chỗ mua xe ở Hạ Long cho em với.

phuongvohuynh thích nội dung này.
  2. trungrofa

trungrofa New Member

BẠn hỏi thế này chỉ nhận được gió thôi.

3. Belt_cp

Belt_cp New Member

Nếu ở HN thì đồ part không thiếu. Quan trọng là xe nhiều bệnh vặt, có thể nói đó là lỗi của nhà sx.
    Từ khi CSGT thải hồi thì nó đã nát lắm rồi chưa nói đến giờ. Nhiều bác có mà chán chả buồn sửa, bán thì chả ai mua mà giữ chạy thì tốn. Máy 250 mà đem đọ với gl125 thôi còn thua đủ đường.
    Túm đi túm lại là giữ tiền rồi tích thêm còn ước ao, đầu tư vào cái này là ngõ cụt đấy bác ạ.

4. suzukihayabusa

Thế à, vậy bác tư vấn cho em xem con nào ngon hơn GN250 để rồi sau này em tậu chính con mà bác nói (Cộng thêm giá cả nữa nhé). Thank you

5. kuden

kuden New Member

trongtuan_1109 thích nội dung này.
  6. anhkhoa_141oz

anhkhoa_141oz Active Member

Ạch.. mới thấy bên kia là CBR 600 qua đây thành GN 250..Em nghĩ bác nên lên danh sách cứ 2 ngày quất 1 topic về mua xe. Thế cho nó máu. Gió kinh hãi...

7. suzukihayabusa

Em tính định chơi sport, nhưng bác nhớ rằng em là dân Hạ Long, ở đây ko có chỗ mua bán và sửa mấy con xe bác nói trên. Nhưng GN thì chắc ở đây có. Vả lại em chưa có tiền mua xe, bán nhà em chắc mua nổi 2 con đó.:))

8. NEU_I5E

NEU_I5E New Member

Thế thì bác mua con Fz16, hay con rebel mà đi. Chọn con nào ít hỏng vặt mà đi, chứ tài chính không dư dả, mua con xe về ko nuôi được thì chơi nó cũng không tê đâu bác ạ. Vài dòng góp ý :)

9. assaulter

assaulter New Member

nói trước bước không qua đâu bác ạ.

10. suzukihayabusa

Con này của Ya àh bác ơi, nhưng mà cái quan trọng ở đây là tại Hạ Long ko có mấy con pkl này (trừ những đợt có vài biker HN, Sài gòn phóng về đây là thấy có). Chẳng hạn vác con Fz16 về Hạ Long, đi được nhiều năm mà hỏng thì kiếm chỗ nào sửa đây. Thế nên em tạm gác mấy con kia đi để hỏi các bác về GN250.
    <br />
    <br />
    <br />
    Qua hết bác ạh. Ko phải ngại. B-)

11. NEU_I5E

NEU_I5E New Member

Bác cứ lo bò trắng răng. Sửa những cái linh tinh như vá săm rồi còi kèn bóng đèn phanh phiếc linh tinh gần như chỗ nào chẳng làm được. Bác đi bình thường thì làm sao mà sợ hỏng, trừ khi bác kéo mới đi đua :| Không có gì là hoàn mỹ cả bác ạ, chọn giải pháp tốt nhất cho mình thôi. Như em thấy bác mà ko có thợ thì khó mà chơi được PKL. Làm con nhẹ nhàng đồ đạc phổ thông ý. Máu đã lên tới não thì xa ở đâu cũng đi mua. Đặt hàng từ Hà nội về Hạ Long mất có mấy trăm. Người ta đi xe máy còn được nữa là..

12. assaulter

assaulter New Member

Sang mấy diễn đàn khác thấy dân QN mua bán PKL ầm ầm mà bác lại nói thế thì làm người ta dễ hiểu lầm quá =)) =)) =)) =))

13. suzukihayabusa

Khổ quá, em có bít ở QN có chỗ nào bán PKL đâu. Mà bác nói ở Quảng Ninh thì chỉ chung cả Hạ Long, Móng Cái và các thị xã, huyện trong cả tỉnh, mà em đang nói tại Hạ Long cơ mà. Nhưng mà bên Bãi Cháy chắc có cả chỗ bán lẫn sửa chữa.
    <br />
    <br />
    <br />
    Em cũng nghĩ như vậy, nhưng mà em ngại ở chỗ khi hỏng lại phải thân hành lên Hà Nội đi sửa, đi mệt, lại tốn tiền sửa. Ban đầu em định dấm mấy con sport, nhưng sau này em lại để ý đến mấy con Naked. Nhưng vì ở HL ko có ai đi pkl mấy để tư vấn nên em cứ dự định lấy tạm con GN.

#13 suzukihayabusa, 16/2/11
    Sửa lần cuối: 16/2/11
  14. Belt_cp

Belt_cp New Member

Nếu có điều kiện thì làm con FZ16 đi, xe mới cứ vô tư mà chạy, cứ thay nhớt bảo dưỡng đầy đủ chờ nó hỏng có mút sờ mùa bạn nhé. Chưa kể máy móc con này khá lành, ko phức tạp như nhiều con dáng thể thao khác.

15. Vera

Vera New Member

lèm bèm như thằng dở hơi
    tiền thì ko có.mà đòi nào là cbr với cả 250.
    xe thì chưa có, mà đã lo tới chuyện xe hư thì ko có chỗ sửa.
    Mua con wave mà đi cho bền, ở thị xã nào cũng sửa đc.
    Tiền ít mà đòi hít dầu thơm.
    Có tiền đi r` hãy nói chuyện.mà thường thì có tiền r` chuyện j cũng xong.ngta chỉ Làm thôi.chứ chả rảnh mà lên đây chém jó.

16. suzukihayabusa

Bác tưởng thế là được sao, tưởng có xe mà khinh người sao. Dù sao đó cũng là đam mê và ước mong của em. Nếu đặt bác vào vị trí em thì bác sẽ rõ thôi, đừng trả lời như vậy.
    <br />
    <br />
    <br />
    Được rồi, thế thì từ bây giờ em cố làm thêm, tích cóp. Ko khéo sau này có đủ tiền để mua Ferrari đó:)). Cảm ơn bác đã tư vấn cho em, sau này em khỏi phải nhắm tới GN 250 ròy.