1. Diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện nâng cấp nên còn nhiều lỗi chưa tương thích đang được khắc phục. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ. Chân thành cảm ơn! - BĐH BKVN

Vấn đề : Lên dĩa sau cho wave!

Thảo luận trong 'Wave' bắt đầu bởi vie.nguyenquang, 10/9/10.

1. vie.nguyenquang

vie.nguyenquang New Member

Thấy AE lên dĩa sau cũng nhiều nên lập TOPIC này chủ yếu là muốn hỏi cách gắn heo đạp cho wave và tất cả những vấn đề về dĩa sau ( anpha đời đầu, ZX). Mục đích là gắn sao vừa thẩm mỹ và đúng kỷ thuật. Mình suy nghĩ mãi ko ra fương án tối ưu. AE em nào đã gắn rồi xin chỉ giáo dùm. có hình minh hoạ càng tốt, Thanks nhiều:D. (Mình ko thích ra tiệm, thích tự làm hơn).
    Cuối cùng mình cũng đã tìm được vị trí đẹp cho heo đạp, ko cắt bất cứ 1cái gì của đồ zin, ko cạ, heo được dấu sạch sẽ, cách nhiệt chống hư fos, góc đạp chuẩn 90 độ, dây đi gọn ko ảnh hưởng công tắc TOP sau, lò xo càng thắng chuẩn !!!

#1 vie.nguyenquang, 10/9/10
    Sửa lần cuối: 16/7/12
    bi.dreampeotipeo thích nội dung này.
  2. ngophuocthanh12

ngophuocthanh12 New Member

topic này có lý nek.................vote

3. big_bear

big_bear New Member

hùi lúc có wan tâm vụ này.và dc 1 bạn cho tám hình.nhưng đâu mất tiêu rùi.sẽ kiếm lại rui post lên sau

4. manhhungpleiku

manhhungpleiku New Member

con heo đạp bạn dựng đứng nó ở trong cốp nằm ngoài acquy, nếu acquy to quá thì khoét hộp đựng qcquy đẩy cho nó lún vô, làm 1 thanh sắt nối xuống chân phanh đi qua khe hở ở gắp á. chổ chân phanh hàn thêm 1 miếng sắt nữa :

đó là phương pháp giấu heo đạp kỹ nhất

còn không thi bạn để ngay dưới cái pass bắt gác chân làm cáu pass hàn vô sườn xe đê gắn heo đạp vô cho nó nằm chéo cheo hướng xuống dưới 1 hoc 25 độ, trên cần phanh hàn 1 miếng sắt chỉnh sao cho vừa là được

5. boyprodangyeu

boyprodangyeu New Member

làm đc pm tui với nha chỉ tui làm với chứ đem ra tịm là tiền công toàn trên trời (vd:full bộ đĩa sonic đl giá 380k mà ráp vào xe rồi thì giá lên 1tr2)

6. tiazu

tiazu <a href="forumdisplay.php?f=250" /><font color=#f7

bạn nói vậy là thiếu nhìu rồi
    bộ đĩa 380k chỉ có heo dầu + dây dầu + ben đạp + bát ( dành cho xe monoshock)
    vậy còn đĩa + ốc đĩa + bát cho wave + cùm nhôm + cục canh trong ngoài +dầu thắng + bát ben đạp và cuối cùng là tiền công thì bạn nhẩm tính xem có lên tới 1 triệu 2 k :)

gợi ý cho bạn chủ thớt,chứ mình cũng k có tấm hình nào minh họa cụ thể hơn, mún bắt ben đạp mà ngon thì trước tiên phải hi sinh 1/2 cái hộc bình ắc quy, nói vậy có nghĩa là ben đạp sẽ đc đặt trong cái khoảng mà 1/2 hộc bình ac quy đc cắt bỏ đó,chúc thành công
    :)

7. leedark

leedark New Member

Cần 1 nơi làm thắng đỉa sau tin cậy ai biết chỉ mình với.Ở Bình Dương càng tốt

8. nhok_ngok26

nhok_ngok26 New Member

Tuần trước mới tự tay lên cho em s100 của mình , chi phí hết 1tr2 , 1 ngày , và nhiều giờ suy nghĩ , hè .

9. Nguyen_DJ

Nguyen_DJ New Member

em có hình của wave RS à bác ơi!bác có cần không vậy??:)

10. vie.nguyenquang

Mình có search trên google nhưng hầu như ko tìm thấy gì, chỉ thấy hường dẫn trên EX nhiều, hy vọng BOX wave sẽ nhiệt tình ko thua gì BOX exiter:))
    <br />
    <br />
    <br />
    Phần sườn của RS khá lớn, gắp RS cũng dài hơn nên cách đặt heo đạp cũng khá dễ, Wave củ hơi chật nên mình mới cần tham khảo! Cám ơn bro nhiều.

11. manhhungpleiku

manhhungpleiku New Member

ủng hộ bạn vài cái hình nè

12. Nguyen_DJ

Nguyen_DJ New Member

ủa cái hình trên là của mình mà bro!bro lấy đâu ra hay vậy!xe đó là xe của mình đó!Mình làm bộ đĩa đó cách đây 2 năm mấy rồi!lúc đó hầu như phong trào đi đĩa sau còn khá hiếm bởi vì chỗ làm chưa có nhiều,đồ thì cũng còn mắc và hiếm lắm!còn nhìu tấm nữa!mình tính share cho bro mấy tấm đó đó!Bro cần thêm thì mình sẵn sàng share!:)mai mốt phải đóng dấu vào hình mới được!:))

13. vie.nguyenquang

To Nguyen_DJ: thì mình nói search trên google thấy cách đặt heo đạp này là tối ưu vs Wave RS nên post lại thôi:D
    To
    manhhungpleiku: cám ơn sự nhiệt tình của bro!

14. hellboy284

hellboy284 Well-Known Member

Ae cho hỏi tí ngoài lề nha, dĩa sau nên đi dĩa click hay AB vậy, thấy ae khuyên là nên đi dĩa click nên e hok hiểu tại sao. Hay là tại vì dĩa click nhỏ hơn àh. Mong ae tư vấn giúp e ,thank

15. vie.nguyenquang

Dĩa Click nhỏ hơn, thắng đầm hơn đỡ té, và pát để gắn Heo cũng nhiều hơn nên dễ tìm hơn. Dĩa lớn thắng hỗn nếu xử lý tình huống kém thì rất nguy hiểm. Nhất là mấy anh chị ko biết xài thắng trước thì giải toả đường thường xuyên!

16. Nguyen_DJ

Nguyen_DJ New Member

lên cao cho anh em thảo luận nào!:)

17. vie.nguyenquang

Mỗi người fụ 1 PIC đi:(

18. trongtu2002vn

trongtu2002vn New Member

Mình dùng gác chân 125R nên đặt con heo đạp vào đó lun, khỏi thắc mắc, khoét hộc, nhưng phải khoét cốp.
    Ủng hộ 1 tấm hình:

19. boytrade

boytrade New Member

hoặc có thể dùng gác chân Wave X125 ,có tai bắt heo đạp lun ,ko phải khoan khung :D

20. vie.nguyenquang

À cho mình hỏi bro có cắt cái cốt chống và và cái chốt giữ lòxo thắng trên gác chân ko nếu đặt heo theo cách này?