1. Diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện nâng cấp nên còn nhiều lỗi chưa tương thích đang được khắc phục. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ. Chân thành cảm ơn! - BĐH BVN

Xe Chaly đèn tròn

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi WindLoad, 27/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. WindLoad

WindLoad New Member

E gái e đi chiếc chaly, xe nhỏ nhẹ nhưng khi dắt thì rắt nặng. E có cảm giác nặng hơn cả Fu1. Không biết có phải do má phanh bị bó ở đùm không, thỉnh thoảng xe lại rất hay bị chết máy. Các bác tư vấn cho e với. Àh e ở Q.9, e định qua bên khu chợ Thủ Đức sửa xe nhưng không biết chỗ nào làm tốt, bác nào hay đi sửa thì cho góp ý cho e nhé. Cảm ơn các bác nhìu nhìu :)

2. DJ_HOANGAN

DJ_HOANGAN New Member

Bạn thử Chống đứng lần lượt quay tay bánh trước rồi bánh sau, xem thử có nặng ko

3. boy_dream_xelua

boy_dream_xelua Active Member

chắc do vấn đề gì rồi chứ chaly mình hồi xưa nhẹ tưng dang đi số 1 vặn ga cũng ben đầu nữa

4. babibom_2005

babibom_2005 New Member

ôi 1 thời charly =P~.

5. nguyenhuukhoa

nguyenhuukhoa New Member

chắc NSD bị mòn rồi đó, bạn nên thay đi hay bánh xe hơi mềm rồi bạn dắt xe nặng là phải, hhihihih:)

6. WindLoad

WindLoad New Member

E mang ra chợ Thủ Đức sửa nó thay bố nồi, sửa bình xăng con, thay nhớt, ... rồi cái gì nữa e không nhớ hết 230k. Mang về chạy thử thì thấy ga ko đều máy nổ cứ cà giựt cà giựt í, đạp toát vã mồ hôi nó mới nổ, thậm chí không nổ luôn.

Sáng nay e phải mang ra nó sửa lại cái kim xăng ở bình xăng con, thay con ốc gió. Nhưng để galangti hơi lớn nên mỗi lần vào số là xe bị giật, nhưng nếu để galangti nhỏ thì lại chết máy. Bi h không biết làm gì??? Àh con thêm bệnh nữa là có thể bị chập dây điện nên tay cầm bên trái (có dây công tắc đèn, còi...) sờ ấm ấm. Các bác ơi điện áp này có lớn ko? Liệu có nguy hiểm gì không?

7. BK1DZ

BK1DZ New Member

điện đóm ko đùa được đâu, kiểm tra hoặc đi lại toàn bộ dây điện ngay đi, còn nữa cái chỗ sửa xe ở chợ thủ đức thấy tào lao wá, được thì dẹp nó luôn kiếm chỗ khác.

8. lam.nh0c

lam.nh0c New Member

Koy lại đầu lòng đi bạn... xoáy xút-pắp lại ih bạn :). Điện bình thì ko có giật chít ng đc đâu bạn...

9. belongtomes3

belongtomes3 New Member

chỉnh nồi lại ( nhã ra chút ) để khi ga an ti lớn chút , vô số bớt giật

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.